Wq/ha/Tahir Mahmood
Appearance
Tahir Mahmood (an haife shi 6 Satumba 1941) masanin shari'a ɗan Indiya ne kuma marubucin litattafai masu yawa da aka ambata akai-akai a cikin hukunce-hukuncen Kotun Ƙoli ta Indiya da manyan Kotuna da yawa. Ya sami babban ilimin shari'a a Aligarh da London kuma yana da gogewar ilimi sama da shekaru hamsin. A halin yanzu yana tare da Jami'ar Amity inda aka naɗa shi "Distinguished Jurist Chair, Professor of Eminence & Chairman, Institute of Advanced Legal Studies."
Zantuttuka
[edit | edit source]- Yadda ake amfani da wasu zaɓaɓɓun nassosi da aka zaɓo daga cikin ƙur’ani mai tsarki ba bisa ka’ida ba wajen shedatar da addinin musulmi, to lallai ne ya haifar da kyama a cikin al’umma a kan sashe na biyu mafi girma na ‘yan kasa da kuma dagula zaman lafiyar al’umma a ƙasar. Abin da ake mantawa da shi shi ne gaskiyar cewa saƙo da ruhin wasu nassosi na addini ba za a iya godiya ga waɗanda suke da wani matsayi na girmamawa ba, idan ba girmama su ba - waɗanda ke karanta irin waɗannan nassosi da rashin girmamawa ko ƙiyayya ba za su taɓa kasancewa ba. sauki da koyarwarsu. Kuma hakika gaskiya ne ga dukkan addinai. Sanannen shine gaskiyar cewa wasu tsoffin litattafan addini na babban addinin Hindu suna cike da a fili munanan kalamai da kuma muggan umarni ga "ƙananan ƙauye". "Alkur'ani mai girma da hannun shari'a",
- The Milli Gazette Matsalolin addini abubuwa ne masu daci na zamanin da. Ba za mu iya ba da damar farfado da su a cikin karni na 21st Indiya daidai da girman girman ci gaban kimiyya da kyawun fasaharta. Idan muka ci gaba da bincika nassosin addini na juna don samun keɓantattun wurare waɗanda ƙila ba za su iya zama abin jin daɗi a gare mu ba, ba zai kai mu ko’ina ba. Irin waɗannan nassosi abubuwa ne na baya. Babu wanda ke aiki da waɗannan a yanzu; babu wanda yake bukata lallai. Akwai abubuwa da yawa a cikin dukan nassosin addini waɗanda za su iya haɗa mu tare. Dole ne mu mai da hankali kan waɗancan rubutun na ɗan adam mai wartsakewa kuma mu yi ƙoƙarin kusanci - kusantar da duk mutanenmu kusa.