Wq/ha/Martha Argerich
Martha Argerich (lafazin Mutanen Espanya: [ˈmaɾta aɾxeˈɾitʃ]; Gabashin Catalan: [əɾʒəˈɾik]; an haife shi 5 Yuni 1941) ɗan wasan pian wasan gargajiyar Argentine ne. Ana ganin ta a matsayin ɗaya daga cikin manyan ƴan pian na kowane lokaci..
Zantuka game da Argerich
[edit | edit source]Ya kasance aikin da ba za a manta da shi ba. A watan Yunin bana ne Argerich ta yi bikin cikarta shekaru 75 da haihuwa, amma da alama wannan labarin bai kai ga yatsanta ba. Wasanta har yanzu tana da ban mamaki, kamar yadda take firgita, kamar yadda ta kasance; iyawarta na jujjuya zaren gossamer na waƙa kamar yadda ba a taɓa gani ba. Wannan babu shakka kuma babu kunya Liszt a cikin babban yanayi, ɗan tsohuwar zamani kuma wani lokacin ma ɗan ƙazanta ne a wasu lokuta, amma a cikin wannan duka concertos, tare da Barenboim da ƙungiyar mawaƙa suna biye da kowane juyi da juyawa, kowane ɗan sauri da lokacin bayyanawa. tunani, da alama gaba ɗaya ya dace Binciken Guardian bayan wasanta na Liszt's First Piano Concerto wanda Daniel Barenboim ya gudanar a The Proms 2016