Jump to content

Wq/ha/Jacky Rosen

From Wikimedia Incubator
< Wq‎ | ha
Wq > ha > Jacky Rosen
Jacky Rosen a shekarar 2017

Jacklyn Sheryl Rosen (née Spektor; haifaffe a ranar 2 ga Agusta, 1957) tana ɗan siyasar Amurka wacce take wakiltar jihar Nevada a matsayin junior, sanata tun daga shekarar 2019. Memba ce ta Jam'iyyar Democrat, ta kasance wakiliya a Majalisar Wakilai ta Amurka don yanki na 3 na majalisar wakilai ta Nevada daga 2017 zuwa 2019.

Quotes[edit | edit source]

  • Ina ganin ba kawai aiki ne na kiwon lafiya da tsaro na jama'a ba, amma hakika aiki ne na jin ƙai ga mutanen da kuke ƙauna, abokanmu da makwabtammu
    • [1] Jacky game da rigakafin Covid
  • Don ƙarfafa damar mu a fasahohi masu tasowa, dole ne mu zuba jari a cigaban ma'aikata na dogon lokaci da bincike.
  • Yawon buɗe ido yana da mahimmanci. Muhimmin abu ne na tattalin arziki ga kowace jiha a wannan ƙasa
  • Idan kawar da filibuster shine abin da ake buƙata don kammala shi, to dole ne mu kare dimokiradiyyarmu a kowane farashi.
  • Kowanne ɗayanmu, kowanne wanda yake tserewa, kowanne wanda ya damu, duk waɗannan labaran, kowannensu yana da labari da ya kawo mu nan yau, amma abubuwan da muke raba su da ƙudirin mu na adalci na zamantakewa da ayyukan zamantakewa da abin da ke da kyau da gaskiya da jin ƙai ne ya kawo mu wannan lokaci
    • [5]Rosen ta faɗi a taron Democrats a gidan giya na Carson City
  • Idan kuna aiki kan membobinsu kuma kuna magana da mutanen da suke son shiga ko kuna aiki a makarantar ƙanana, makarantar addini, mutane suna fara magana da ku, mai kyau da mara kyau, game da abin da suke tunani, abin da suke so, abin da suke fata, abin da suke damuwa da shi
  • Saboda haka a wurina, mutanen da na yi aiki tare da su, ko da yake na yi aiki tare da mafi yawan maza a wani yanki, kuma a goyon bayan fasaha na kamfanin gas, duk maza ne, ana girmama ku saboda aikinku … Ina nufin, har yanzu akwai siyasar kamfani da sauran abubuwan da duk mata ke fuskanta gabaɗaya, amma mutanen da na yi aiki tare da su, kuna daidai da lambar ku
    • [7] kan aikinta a matsayin mai shirya manhaja
  • Ga tsara ta, kuna tsammanin dole ne ku kasance a kan wata hanya ta musamman don yin wani abu sannan kuma dole ne ku tabbatar da waɗancan abubuwan sannan da zarar kun shiga hanya kun kasance a kan hanya, daidai?
  • Miji zai ce, ‘Oh, ga wannan aikin, zan yi shi.’ Mace tana cewa, ‘To, na ɗauka, wataƙila ina buƙatar darussa uku a jami’a.’ Daidai? Mace tana da damuwa koyaushe cewa ba su shirya isasshe ba kuma maza kawai suna yin hakan
  • Ƙarin rayuwar da kuke rayuwa, ƙarin abubuwan da kuke da su, kuma suna da tasiri kuma suna faɗakar da ku ta hanyoyi masu mahimmanci. Abin da kuke yi don sana'a sashi ne ɗaya na wanene ku, amma ba duka wanene ku bane
  • Yana da matuƙar wahala a tsayawa takarar majalisa. Aiki ne mai matuƙar mahimmanci kuma dole ne ku kasance 100% tabbata cewa ku sani, a cikin zuciyarku, dalilin da yasa kuke yi, abin da yake nufi a gare ku, saboda wannan shine kawai hanyar da za ku iya ɗaukar aikin tuƙuru da ake buƙata
  • Akwai nau'ikan kwarewa da yawa da mutane suke da su a rayuwa, kawai saboda wani yana cikin harkokin siyasa tsawon shekaru ba yana ba su haƙƙin magana game da kwarewar mutane ba
  • Mun yi dariya muna cewa muna kamar jirgin Nuhu, dole ne ku shiga biyu biyu, don haka ku sami Republicans da Democrats su zauna daidai
  • Sanata Heller yana cikin ofishin jama'a a cikin Nevada na kusan shekaru 30, don haka ya kasance a kusa da Nevada, amma yana da wahala a nuna kowace doka da aka wuce tare da sunansa a kai, zai yi amfani da tarihin sa, zai haskaka abin da ya yi da abin da ya tsaya kai tsaye
    • [14] kan Sanata Heller
  • Abin da yake buƙata shine zama jagora na gaske kuma ya tashi tsaye ya nuna tausayawa ya yi ƙoƙari ya yi magana da mutane ta hanyar da ke girmama asarar rayuka, asarar ƙaunatattun su, tunaninsu
    • [15] Rosen ta ce kan Trump
  • Ya kasance abin ruɗani a gare ni a matsayin wata mace Yahudiyya, a matsayin Amurkawa, a matsayin mutumin da ke da imani, wani wuri da kuke tunanin mafaka ce kuma bauta, yakamata ku ji amintacce a wurin
    • [16] tana cikin bakin ciki kan kisan kiyashin da ya faru a Pittsburgh
  • Ko majami'u ne, majami'un Yahudawa ko masallatai, makarantunmu, gidajen sinima, wani kide-kide a daren ƙyalli, mutane yakamata su ji amintattu ba su ji cewa suna cikin hari ba. Saboda haka ina damuwa da maganganun. Zamu iya sabawa akan manufofi, hakan ba yana nufin dole ne mu zama masu rashin girmamawa ba, kuma hakan ba yana nufin ya kamata mu ƙara wannan rarraba da ke faruwa ba
    • [17] kan kisan kiyashin da ya faru a Pittsburgh

Quotes about her[edit | edit source]