Jump to content

Wq/ha/Azali Assoumani

From Wikimedia Incubator
< Wq | ha
Wq > ha > Azali Assoumani

Azali Assoumani (Larabci: غزالي عثماني; an haife shi 1 Janairu 1959) ɗan siyasan Comoriya ne wanda a halin yanzu yake aiki a matsayin Shugaban Comoros tun daga 26 ga Mayu 2019. A baya ya yi aiki iri ɗaya a 1999–2002, 2002–2006 – 2019,

Zantuka

[edit | edit source]

Ta hanyar ƙaddamar da yaƙin rigakafin COVID-19 a ƙasarmu a yau (10 Afrilu 2021), muna ɗaukar sabon mataki a dabarunmu don yaƙar cutar ta COVID-19. Don saita misali, na yanke shawarar zama farkon wanda zai ɗauki maganin. Azali Assoumani (2021) ya ambata a cikin: "Shugaban Comoros ya karɓi allurar rigakafin COVID-19 na China" a cikin Xinhuanet, 10 Afrilu 2021.