Jump to content

Wq/ha/Avi(author)

From Wikimedia Incubator
< Wq | ha
Wq > ha > Avi(author)

Edward Irving Wortis, (an Haife shi 23 Disamba 1937), wanda aka fi sani da sunansa alkalami Avi, fitaccen marubucin Ba'amurke ne na matasa da adabin yara. Shi ne wanda ya lashe lambar yabo ta Newbery Honor da Newbery Medal.


Zantuka

[edit | edit source]

Perloo The Bold (1998) Fadin Mogwat the Magpie:

Idan ka koyi sanin maƙiyinka kafin ka ƙi shi, za ka iya koyi kada ka sami abokin gaba. Yawancin lokaci Montmer zai ɗauki ɗaya yau sama da jiya uku da jibi biyu. Don ganin duniya da idanun wasu shine tsayawa saman wani sabon dutse. Sanin tsawon kunnen Montmer ba zai gaya maka ko zai iya saurare ba. Gara zama tare da Montmers goma cikin kwanciyar hankali fiye da ɗaya a cikin yaƙi. Lokacin da kuka ɗauki hun baya ɗaya yana buƙatar hops biyu don ci gaba. Ba za ku taɓa zama kaɗai ba lokacin da mutane da yawa ke bi ku. Kada ku ji tsoron masu rauni, kawai suna ƙoƙarin ɓoye rauninsu. Babu wani abu a duniya da ya kai ƙarami da rana ba za ta iya dumi shi ba. Gaskiya sau da yawa yana da zafi don magana amma mai sanyaya rai. Daga cikin dukkan abubuwa mafi wuyar cikawa shine alkawari. Karya tashi sai faduwa. Gaskiya ta fashe amma ta ci gaba. Daga cikin dukkan kalubale mafi girma shine zama kanku. Waɗanda suke raye-raye saboda abin da ya gabata, suna tsoron abin da zai faru nan gaba. Rayuwa ba tare da kalubale ba ita ce rayuwar da ba a yi ba. An ba da rai. Sauran wanda ya ba da kansa. Jahilci shine mafi munin yanayi. Matattu ne kawai ba su da zabi. Gaba ta fara a baya.