Jump to content

Wq/ha/A. P. J. Abdul Kalam

From Wikimedia Incubator
< Wq | ha
Wq > ha > A. P. J. Abdul Kalam
A kullum ina ɗaukan farashin rashin kuskure haramun sannan kuma ina barin kuskure a matsayin wani ɓangare na matakan koyo. Na fi buƙatan kulawa da jajircewa akan rashin kuskure.

Avul Pakir Jainulabdeen Abdul Kalam, (an haife shi a ranar 15 ga watan Oktoba na shekara ta 1931 – ya mutu a ranar 27 ga watan Yulin shekarar 2015),masanin kimiyyar jiragen sama ne ɗan ƙasar Indiya, wanda yayi aiki a matsayin shugaban ƙasar Indiya na 11 daga shekara ta 2002 zuwa shekara ta 2007.( An haife shi kuma ya taso a Rameswaram Tamil Nadu kuma ya karanta physics sannan kuma aeropace engineering).

Abdul Kalam ya kasance mutumin kirki kuma abin koyi ga mutane da yawa. Kalaman sa mafi akasari sun kasance na fasaha ne tare da cikakkiyar ma’ana. Har wayau, wannan tsohon shugaban ƙasa ya fice a harkokin taimakon jama’a da

Zantuka

[edit | edit source]
Ya kamata tunani ya zamo babbar kadarar ka, ko wanne irin faɗi tashi zaka fuskanta a rayuwar ka.
  • Mutane da dama: Suna haihuwa. Su fara rayuwa, sannan, kuma, sai su mutu. Kada ku sake ku bi su.