Wq/ha/Lesley Nneka Arimah
Lesley Nneka Arimah, (An haife shi a ranar sha uku 13 ga watan Oktoba , shekarar alif 1983 a London, United Kingdom) marubuci ɗan ƙasar Najeriya ne. An bayyana ta a matsayin "kwararre mai ba da labari wanda zai iya ba da alaƙa gaba ɗaya tare da 'yan layin tattaunawa kawai" da "sabon murya tare da takamaiman ikon zama." Ita ce ta lashe kyautar Gajerun Labari ta Commonwealth na shekara ta dubu biyu da sha biyar 2015, Kyautar 2017 O. Henry, Kyautar Kirkus ta 2017, da Kyautar Caine na Rubutun Afirka na 2019,
Zantuka
[edit | edit source]Lokacin da na yi tunanin abin da adabi zai iya yi, kuma na yi tunanin hanyoyin da adabi ya canza tunani kuma ya buɗe tunanin, ina so in ce mu marubutan Afirka dole ne mu sanya ido a Afirka. An nakalto daga jawabin karbarta (9 Fabrairu , shekarar dubu biyu da ashirin 2020) Mai karatu ya zo shafin kuma a zahiri ya koyi ƙa'idodin duniyar nan, ba don ana faɗa musu ƙa'ida ba amma don karya ƙa'idodi. Ta hanyar sakamakon karya dokokin, mai karatu ya fahimci mene ne dokokin.