Jump to content

Wq/ha/Abbas kiarostami

From Wikimedia Incubator
< Wq‎ | ha
Wq > ha > Abbas kiarostami
Abbas Kiarostami

Abbas Kiarostami (22 Yuni 1940 - 4 Yuli 2016) (Farisi: عباس کیارستمی) darektan fina-finan Iran ne, marubucin allo, mai ɗaukar hoto kuma mai shirya fim.

Zantuttuka[edit | edit source]

  • Don zama na duniya, dole ne ka fara zama na gida. ... Idan ka ɗauki bishiyar da aka kafe a cikin ƙasa, ka canza shi daga wuri zuwa wani, itacen ba zai ƙara yin 'ya'ya ba. Idan kuma ya yi, 'ya'yan itacen ba za su yi kyau ba kamar yadda suke a asali. Wannan ƙa'ida ce ta yanayi. Ina tsammanin da na bar ƙasata, da na zama ɗaya da itacen.

Zantuttuka[edit | edit source]

  • Don zama na duniya, dole ne ka fara zama na gida. ... Idan ka ɗauki bishiyar da aka kafe a cikin ƙasa, ka canza shi daga wuri zuwa wani, itacen ba zai ƙara yin 'ya'ya ba. Idan kuma ya yi, 'ya'yan itacen ba za su yi kyau ba kamar yadda suke a asali. Wannan ƙa'ida ce ta yanayi. Ina tsammanin da na bar ƙasata, da na zama ɗaya da itacen.
  • Ina jin kamar itace. Itace ba ta jin aikin fara yin wani abu game da ƙasa da ta fito. Itace kawai ta ba da 'ya'ya, da ganye da furanni. Ba ya jin godiya ga ƙasa.

http://www.ft.com/cms/s/0/95ecdfa2-4be8-11de-b827-00144feabdc0.html

  • Tun daga fim ɗina na farko, mene ne hankalina, ya zaburar da ni, ba na so in ba da labari ba, ba na son ba da labari. Ina so in nuna wani abu, ina so su yi nasu labarin daga abin da suke gani.